พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ผู้ช่วยทูตทหารต่างประเทศ/กรุงเทพฯและมีถิ่นพำนักในต่างประเทศ (Military Attache Corps to Thailand: MAC-T ) ในโอกาสเยี่ยมคำนับ เพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างประเทศพร้อมมอบของที่ระลึกให้กับคณะ ณ ห้องชลยุทธโยธิน กองบัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๕๙