พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดหลักสูตรการกระโดดร่มแบบกระตุกเองนาวิกโยธิน รุ่นที่ ๑/๕๙ ซึ่งมีผู้สำเร็จการศึกษาจำนวน ๒๐ นาย โดยมี พลเรือตรี นพดล ปัญญาโฉม ผู้บัญชาการศูนย์การฝึก หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ณ หอประชุมนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๘ สิงหาคม ๒๕๕๙