พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปลูกป่าเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนารถเนื่องในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา ๘๔ พรรษา ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๙ โดยมี ผู้บังคับบัญชาระดับสูง และหัวหน้าส่วนราชการในพื้นที่ตลอดจนประชาชนและนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีต่อสถาบัน ณ สนามฝึกนอกห้องเรียนศูนย์การฝึกหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ณ ค่ายกรมหลวงชุมพร ตำบลสัตหีบ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๓ สิงหาคม ๒๕๕๙