พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ ในโอกาสเดินทางเยี่ยมบำรุงขวัญกำลังพลของหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินกองทัพเรือ พร้อมรับฟังปัญหาข้อขัดข้องโดยมี นาวาเอก นพดล ฐิติวัฒนะสกุล ผู้บังคับการกรมทหารราบที่ ๓ กองพลนาวิกโยธิน บรรยายสรุปสถาการณ์และปัญหาข้อขัดข้อง ณ ห้องรับรอง ๑๐๑ค่ายจุฬาภรณ ตำบลโคกเคียน อำเภอเมืองนราธิวาส จังหวัดนราธิวาสเมื่อวันที่ ๑ สิงหาคม ๒๕๕๙