พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีการปิดการแข่งขันโดดร่มกีฬากองทัพไทย และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ครั้งที่ ๔๙ และชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี ๒๕๕๙ โดยมี พลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ ผู้บัญชาการกองเรือยุทธการ เป็นประธานในพิธีการปิดการแข่งขันโดดร่มกีฬากองทัพไทย และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ครั้งที่ ๔๙ ณ สนามโดดหน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรีเมื่อวันที่ ๑๑ พฤษภาคม ๒๕๕๙