พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ได้จัดพีธีทำบุญเลี้ยงพระ บ้านประจำตำแหน่ง เลขที่ ๘๘๘ ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี และพิธีบวงสรวงสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ฯ เพื่อความเป็นสิริมงคลโดยมี นางศิณีนาถ วงษาโรจน์ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ร่วมพิธีในครั้งนี้ เมื่อวันที่ ๑๒ เมษายน ๒๕๕๙