พลเรือตรี รัตนะ วงษาโรจน์ รองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นผู้แทนผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก ณะ อารีนิจ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้เดินทางมาเยี่ยมกำลังพลที่ได้รับบาดเจ็บจากการปฏิบัติหน้าที่สามจังหวัดชายแดนภาคใต้ พร้อมกับมอบเงินช่วยเหลือให้กับผู้ที่ได้รับบาดเจ็บ ณ โรงพยาบาลสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ อ.สัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑ ธันวาคม ๒๕๕๘