พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีปิดการศึกษาอบรม หลักสูตรชั้นนายเรือ พรรคนาวิกโยธิน รุ่นที่ ๔๗ ประจำปีงบประมาณ ๒๕๕๘ พร้อมกับมอบโล่รางวัลแก่ผู้ที่มีผลการเรียนดีเยี่ยม โดยมีนายทหารชั้นผู้ใหญ่ของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ณ หอประชุมนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๒๔ กันยายน ๒๕๕๘