พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก ไกรสร จันทร์สุวานิชย์ ผู้บัญชาการทหารเรือ ได้เดินทางไปเยี่ยมอำลาหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินกองทัพเรือ และหน่วยเฉพาะกิจนาวิกโยธินภาคใต้ เนื่องในโอกาสเกษียณอายุราชการ ณ ค่ายจุฬาภรณ์ จังหวัดนราธิวาส เมื่อวันที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๕๘