พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน พร้อมด้วยนายทหารชั้นผู้ใหญ่ฝ่ายอำนวยการในส่วนที่เกี่ยวข้อง และ นางปัญชริน ใคร่ครวญ ประธานชมรมภริยานาวิกโยธิน ได้เดินทางไปเยี่ยมกำลังพลหน่วยในพื้นที่ชายแดนภาคใต้ ประกอบด้วยกิจกรรม การแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอลคัพรวมใจเยาวชนนาวิกโยธิน กองทัพเรือ การแข่งขันฟุตบอลนาวิกโยธินคัพ กองทัพเรือ การประกวดร้องเพลงชาติไทย เยี่ยมสถานรับเลี้ยงเด็กปฐมวัย ทร.๑๔ จัดสัมมนากับแม่บ้านค่ายจุฬาภรณ์ และได้มอบสิ่งของที่จำเป็นให้กับเด็กกำพร้าจำนวน ๖ แห่ง ในโอกาสนี้ได้มอบเงินช่วยเหลือให้กับกำลังพล และญาติของกำลังพลที่ได้รับผลกระทบจากเหตุการณ์ความไม่สงบ ตามโครงการนานไปก็ไม่ลืม ในนามสมาคมภริยาทหารเรือ ณ ค่ายจุฬาภรณ์ ตำบลโคกเคียน อำเภอเมืองนราธิวาส จังหวัดนราธิวาส เมื่อวันที่ ๑๓ – ๑๕ กันยายน ๒๕๕๘