พลเรือโท ธนะกาญจน์ ใคร่ครวญ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ ขบวนจักรยานเฉลิมพระเกียรติ Bike for Mom ปั่นเพื่อแม่ ซึ่งจัดโดยเทศบาลเมืองสัตหีบ และในโอกาสนี้ นายณรงค์ บุญบรรเจิดศรี นายกเทศมนตรีเมืองสัตหีบ หัวหน้าคณะ ได้มอบเสื้อยืด Bike for Mom ปั่นเพื่อแม่ จำนวนหนึ่ง ให้กับ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ณ อาคารอเนกประสงค์หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ค่ายกรมหลวงชุมพร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี เมื่อวันที่ ๑๐ สิงหาคม ๒๕๕๘