ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยือน นาง รอยานิง ปิ อยู่บ้านเลขที่ ๖๙ ๒ ม.๔ บ้านตันหยง ต.บาเระ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และ บ้านส้มป่อย ม.๔ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พ.จ.อ.บำรุง คำมี พร้อมชชุด ชป.กร เข้าร่วมกับชาวบ้าน บ้านชูโว ตันหยง และเจ้าหน้าที่กรมการข้าว ทำการจัดอบรม เวทีเรียนรู้ ด้านการผลิตเม็ดพันธุ์ข้าว ตามมาตรฐาน GAP และการผลิตพันธ์ข้าว ในโครงการ ส่งเสริมการเกษตร แบบแปลงใหญ่ นาแปลงใหญ่ ปี ๒๕๖๑
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑พร้อม ชุด ชป.กร.ได้เข้า เยี่ยมเยียน โรงเรียนบ้านกะลูแป บ.จำปากอ ม.๑ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยได้มอบสื่อการเรียนการสอน พร้อมกับสมุดภาพ สีเทียนและยังได้มอบโปสเตอร์ของเอกอักราชฑูตผู้แทนถาวรสาธารณรัฐตุรกีประจำ OIC
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. ร่วมเวทีประชาคมการพูดคุยเพื่อสันติให้เป็นรูปธรรมในด้านพหุวัฒนธรรมตามวิถีไทยพุทธมุสลิม
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ชุดการเมือง พร้อมกำลังพลที่นับถือศาสนาอิสลาม ได้เดินทางเข้าร่วมในกิจกรรมในวันรายอปอซอแน ทำบุญกูโบร์ โดยการพัฒนาทำความสะอาด ตัดหญ้าร่วมกับพี่น้องประชาชนในพื้นที่
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๔ โดย จ.อ.ธนา ตางาม และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ โดย จ.อ.สหรัฐ แช่มชื่น พร้อมกำลังพล เป็นวิทยากรให้ความรู้ ทฤษฏี การปฏิบัติ ฝึกระเบียบแถว วินัยการใช้อาวุธ และการเดิน ลว. ในพื้นที่ป่าภูเขา
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และกำลังพลในฐาน ไปดำเนินสร้างห้องน้ำให้กับ นาย ตอเฮ ซำเซ็ง อยู่ที่ หมู่ ๑ บ.ตะโละมาเนาะ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ร่วมทำบุญ ถวายภัตตาหารเพล แต่พระภิกษุสงฆ์ ณ วัดสารวัน ม.๒ บ้านสารวัน ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี และ วัดยี่งอ ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี รอง หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา เจ้าหน้าที่พยาบาลและกำลังพล เข้าร่วมประเมินทางจิตวิทยาและป้องกันเหตุทางจิต ณ สโมสรร่มเกล้า ค่ายจุฬาภรณ์ ต.โคกเคียน อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส
๒๒ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยือน นาย ยาโก๊ะ นาแวบือเจาะ โต๊ะอิหม่ามประจำมัสยิด ดารุลริฎาน บ้านส้มป่อย ม.๔ ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ๑ เพื่อประสานตามโครงการตรวจและรักษาฟันผู้นำศาสนา
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. นำโดย พ.จ.อ.ประพันธ์ หอมเหมือน หน.ชป.กร.จนท.พยาบาลร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ ร่วมเป็นวิทยากร กิจกรรมการฝึกอบรมเกษตรกร โครงการเสริมสร้างรายได้ให้แก่เกษตรกรรายย่อย หลักสูตรการพัฒนาการเกษตรชุมชน บาเระเหนือ กาเยาะมาตี รุ่นที่ ๑
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. ได้เข้าตรวจเยี่ยมครูและนักเรียนโรงเรียนบ้านปูตะเพื่อมอบปุ๋ยอินทรีย์และเมล็ดพันธุ์ผักสมทบการปลูกผักตามโครงการอาหารกลางวัน
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร่วมกับ จนท.นิติวิทยาศาสตร์จังหวัดชายแดนภาคใต้ได้ดำเนินการตรวจสอบเก็บข้อมูล DNA ของอาสาสมัครทพราน ของกรม.ทพ.นย.
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เป็นวิทยากรบรรยายเรื่อง การเสริมสร้างความสัมพันธ์และสังคมมีสุข ณ ศูนย์การเรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร ศพก. และเครือข่าย
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ชุด ชป.กร. ได้เดินทางเข้าพบปะพัฒนาความสัมพันธ์อันดี กับ คอเต็บ พี่น้องประชาชนจิตอาสาในพื้นที่ สร้างภาพลักษณ์ที่ดีแก่ประชาชน เพิ่มความน่าเชื่อถือในการปฏิบัติงานของ จนท.ทหารในพื้นที่ต่อประชาชน
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ มอบหมายให้ พ.จ.อ.บุญฤทธิ์ คล้ายบุตร รอง.หน.ชป.กร. เข้าเยี่ยมชมศูนย์การเรียนรู้เศรษกิจพอเพียงประจำตำบลบาเระใต้ ณ.บ้านครอเระ ม.๓ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ นราธิวาส
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. ให้การรักษาความปลอดภัย พระภิกษุสงฆ์วัดอุไรรัตนาราม จำนวน ๕ รูป ออกเดินบิณฑบาตรโปรดญาติโยมชาวไทยพุทธที่รอตักบาตร บริเวณตลาดบาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย. มอบปฏิทินอิสลาม ฮิจเราะฮ์ศักราช ๑๔๓๙ ถึง ๑๔๔๐ แก่ประชาชนในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร่วมกิจกรรมฮารีรายอของพี่น้องชาวมีสลิม ในเขตรับผิดชอบ ทั้งได้รับมอบขนมที่ทำในห้วงเทศกาลจากประชาชนที่มาเยี่ยมเยือนกองร้อยด้วยมิตรภาพที่อบอุ่น
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑
ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ พร้อม ชุด ชป.กร.ได้เข้า เยี่ยมเยียน โรงเรียนบ้านอีโย๊ะ บ.อีโย๊ะ ม.๕ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑