ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย. ได้เข้าตรวจเยี่ยมครูและนักเรียนโรงเรียนบ้านปูตะเพื่อมอบปุ๋ยอินทรีย์และเมล็ดพันธุ์ผักสมทบการปลูกผักตามโครงการอาหารกลางวัน และได้พบปะพูดคุยให้กำลังใจหน้าเสาธงครูและนักเรียนรู้สึกดีใจและขอบคุณหน่วยทหารพรานนาวิกโยธินในพื้นที่อย่างมาก โดยมีนายจีรวิชญ์ การสมเกตุ กล่าวต้อนรับ การปฏิบัติเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๙ มิถุนายน ๒๕๖๑