ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และกำลังพลในฐาน ไปดำเนินสร้างห้องน้ำให้กับ นาย ตอเฮ ซำเซ็ง อยู่ที่ หมู่ ๑ บ.ตะโละมาเนาะ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และได้เป็นตัวแทนของทีมงานอิคลาส อะมานะห์และอิกรอม จิตอาสาเพื่ออัลเลาะห์ นำเงินจำนวน ๘๕๐๐ บาท และจากผู้มิจิตศรัทราในสื่อโซเชียลบริจาคเพิ่มอีก จำนวน ๒๘๐๐ บาท รวม ๑๑๓๐๐ บาท โดยให้กรรมการมัสยิด หมู่ที่ ๑ และผู้ใหญ่บ้านเป็นตัวแทนมอบเงิน ส่วนการก่อสร้างสามารถดำเนินการไปได้ประมาณ ๔๐ เปอร์เซนต์ โดยในวันพรุ่งนี้จะมาดำเนินการก่อสร้างต่อไปจนกว่าจะแล้วเสร็จ ผลการปฏิบัติได้รับความไว้เนื้อเชื่อใจ ความขอบคุณจากผู้นำศาสนา ผู้นำชุมชนและ นายตอเฮ ซำเซ็ง รวมถึงชาวบ้านในพื้นที่ที่ จนท.ทหารเข้ามาให้การช่วยเหลือเมื่อวันที่ ๒๐ มิถุนายน ๒๕๖๑