ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ และ ๘ ได้ออกตรวจเยี่ยม และมอบถุงพระราชทาน ที่ได้รับมอบจาก ตำหนักทักษิณราชนิเวชศ์ ไว้แจกจ่ายให้กับราษฎรผู้ยากไร้ และเป็นผู้ป่วยติดเตียง
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เดินทางเข้าร่วมในพิธีปิด และมอบรางวัลแก่นักกีฬาประเภคต่าง ชึ่งเป็นกิจกรรมที่ ทางโรงเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ ทั้ง ๘ โรงเรียนในพื้นที่ ได้จัดทำการแข่งขันขึ้น
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมกับ นายอาทิตย์ แสงทอง ปลัดอำเภอ หน.ตำบลตะโละไกรทอง และ พ.ต.ท.ดุษิต ทองสอง รอง ผกก.ป.สภ.ไม้แก่น ร่วมประชุมประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธบ้านไม้แก่น เพื่อทำประชาคมกำหนดมาตรการ และปรับปรุงมาตรการรักษาความปลอดภัย
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. พื้นทีอำเภอยี่งอ ตามสั่งการให้ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ดำเนินการจัดประชุมส่วนราชการที่เกี่ยวข้องในเรื่องการแก้ไขปัญหายาเสพติดและป้องกันปราบปรามให้หมดสิ้นแบบยั่งยืนตามสั่งการของ รอง ผอ.รมน.ภาค ๔สน.
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมกับ ฝกร.บก.ฉก.ทพ.นย.เพื่อมอบปูนซีเมนต์จำนวน ๑๐ ลูก ให้กับกลุ่มแม่บ้านดูกูสุเหร่า และ ร.ท.ประมวล อินเสือ หน.ชป.กร.ใด้มอบบานประตูบานหน้าต่างให้กับศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลดาอิม
๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ผู้นำชุมชน และพี่น้องชาวบ้าน ได้เข้าร่วมกิจกรรมพหุวัฒนธรรมระหว่างพี่น้องไทยพุทธและไทยมุสลิมทาสีกำแพงมัสยิด ณ มัสยิดอัลเราะห์มานียะห์ ม.๔ บ้านกูแบลิบิส ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส
๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.ร่วมกันทำการ รักษาความปลอดภัยให้แก่พระสงฆ์ จากวัดเชิงเขาในการบิณฑบาตร ภายใน หมู่บ้านเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ชุด ชป.กร.ได้เดินเข้ามอบ ลูกฟุตบอลฟุตชอล ขนม และเครื่องดื่ม ให้กับเยาวชนในพื้นที่ ม.๕ บ.กูแว ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส และ ร้อย ทพ.นย.ทร ที่ ๗ เพื่อเข้ามอบอุปกรณ์กีฬาและอุปกรณ์เครื่องเขียนให้กับทาง มัสยิดดารุลฮูดา
๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ได้ออกตรวจเยี่ยม และมอบถุงพระราชทาน ที่ได้รับมอบจาก ตำหนักราชนิเวช ไว้แจกจ่ายให้กับราษฎรผู้ยากไร้ และเป็นผู้ป่วยติดเตียง ในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๖ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ทพ. ชุด กร. ได้ปลูกจิตสำนึกที่ดีแก่ นักเรียนโรงเรียนที่เดินทางมาแข่งขันกรีฑา ๒๐๑๘กลุ่มชาเบ็ง วันที่ ๒ ของการจัดการแข่งขัน โดยนำนักเรียนช่วยกันเก็บขยะรอบบริเวณ ณ สนามฟุตบอล อบต.จอเบาะ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนผู้ป่วยติดเตียงและมอบสิ่งของอุปโภคและบริโภคให้กับลชาวบ้านที่ป่วยติดเตียงตามหมู่บ้านที่ตนเองรับผิดชอบ
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย ทพ.นย. ที่๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อยทพ.นย. ที่ ๖ ใด้มอบสิ่งของพระราชทาน เครื่องอุปโภค บริโภคต่าง ให้กับ นาง มารีย๊ะ สาแมง ซึ่งเป็นผู้มีรายได้น้อย พิการ และยากไร้
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ จัดกำลังพล จำนวน ๑ ชป.ร่วมกันทำการ รักษาความปลอดภัยให้แก่พระสงฆ์ จากวัดเชิงเขาในการบิณฑบาตร ภายใน หมู่บ้านเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ พร้อมด้วยกำลังพล ชุดชป.กร. การเมือง ได้เข้าร่วมในกิจกรรมอบรมเชิงปฏิบัติการ แนวทางการนำหลักสูตรอิสลามศึกษาตอนต้น อิบติตาอียะห์ แก่ครูผู้สอนประจำศูนย์ศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ระดับอำเภอ
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร่วมกับ นาย อาหะมะ เจ๊ะลอ ผู้นำธรรมชาติ พร้อมด้วยกำลังพลชุด ชป.กร ได้เดินทางเข้าพบปะ พัฒนาความสัมพันธ์อันดีกับหน่วยงานราชการ โรงพยาบาลยี่งอ
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์. ลาภไธสง ผบ.ร้อย. เป็นประธานการประชุมของคณะกรรมการสภานักเรียน ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๖ โรงเรียนสมานมิตรวิทยา ต.ละหาร อ.ยี่งอ ในการเตรียมการจัดกิจกรรมพัฒนาศักยภาพของเยาวชนและเพื่อแนะแนวการศึกษาจากวิทยากร
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.อ.จำลอง เพ็ชรฤทธิ์ ผบ.ร้อย.พร้อมด้วย ชป.กร.เข้าเยียมชมโครงการเพื่ออาหารกลางวันแก่เด็ก โครงการปลูกมะนาวในปล่องซิเมนต์ ณ.โรงเรียนบ้านคลอแระ ม.๓ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ และ ว่าที่ ร.อ.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ได้เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขังกีฬา และ กรีฑา นักเรียน ประชาชนอำเภอไม้แก่น
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ร่วมกับ นายสารัตน์ กรีโส ปลัดอำเภอ หน.ตำบลไม้แก่น และ พ.ต.ท.ดุษิต ทองสอง รอง ผกก.ป.สภ.ไม้แก่น ร่วมประชุมประชาชนที่นับถือศาสนาพุทธบ้านไม้แก่น เพื่อทำประชาคมกำหนดมาตรการ และปรับปรุงมาตรการรักษาความปลอดภัย
๑๕ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ชุด ชป.กร.ได้เข้าร่วมกิจกรรม เดินพาเหรด ร่วมกับ คณะครู และนักเรียนโรงเรียนต่างในพื้นที่รับผิดชอบ
๑๔ สิงหาคม ๒๕๖๑