ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เดินทางเข้าร่วมในพิธีปิด และมอบรางวัลแก่นักกีฬาประเภคต่าง ชึ่งเป็นกิจกรรมที่ ทางโรงเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ ทั้ง ๘ โรงเรียนในพื้นที่ ได้จัดทำการแข่งขันขึ้น ตั้งแต่วันที่ ๑๔ ถึง ๑๗ ส.ค.๖๑ ในกีฬา กรีฑานักเรียน ๒๐๑๘ กลุ่มชาเบ็ง เกมส์ ร่วมกับ ผู้นำท้องถิ่น คณะผู้อำนวยการโรงเรียน ครู และภารโรงในพื้นที่รับผิดชอบของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ทั้ง ๒ ตำบล ณ สนามฟุตบอล อบต. จอเบาะ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการขอบคุณจาก คณะผู้อำนวยการโรงเรียนในพื้นที่เป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๗ สิงหาคม ๒๕๖๑