๒๒ มีนาคม ๒๕๖๑
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในพิธีบรรยายพิเศษ ให้กับนักเรียนหลักสูตรชั้นนายนาวา หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน รุ่นที่ ๓๖
๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานในการจัดกิจกรรม แข่งขันฟุตซอล เชื่อมความสัมพันธ์ และจัดงานเลี้ยงพบปะสังสรรค์ระหว่างนายทหารพรรคนาวิกโยธิน
๑๔ มีนาคม ๒๕๖๑
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ปลูก ต้นรวงผึ้ง ต้นไม้สำคัญประจำพระองค์ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร รัชกาลที่ ๑๐ ณ อาคารพิพิธภัณฑ์ทหารนาวิกโยธิน
๑๓ มีนาคม ๒๕๖๑
ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน และข้าราชการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เข้ามอบเงินเพื่อสนับสนุนกิจกรรมออกร้านสมาคมภริยาทหารเรือ ในงาน อุ่นไอรัก คลายความหนาว
๙ มีนาคม ๒๕๖๑
๒๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ General Robert B Neller ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน สหรัฐอเมริกา พร้อมคณะ ได้เดินทางเยี่ยมกิจการของหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ Lt Gen Nicholson ผู้บัญชาการกองกำลังโพ้นทะเลนาวิกโยธินที่ ๓ ของสหรัฐอเมริกา และคณะ เดินทางวางพวงมาลาอนุเสาวรีย์ทหารนาวิกโยธิน
๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
เอกอัครราชทูตสหรัฐอเมริกาประจำประเทศไทย เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกคอบร้าโกลด์ ๒๐๑๘ โดยทั้งนี้มีผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ร่วมพิธีในครั้งนี้ด้วย
๑๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
พลเรือโท รัตนะ วงษาโรจน์ ผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ Rdml Lee Sung Ryol ผู้บัญชาการกองเรือรบที่ ๕ สาธารณรัฐเกาหลีใต้ และคณะ เข้าเยี่ยมคำนับ ณ ห้องรับรองผู้บัญชาการหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน
๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
พลเรือเอก นริส ประทุมสุวรรณ ผู้บัญชาการทหารเรือ เป็นประธานในพิธีกระทำสัตย์ ปฏิญาณตนต่อธงชัยเฉลิมพลและสวนสนามเนื่องในวันกองทัพไทย ในส่วนของกองทัพเรือ ประจำปี ๒๕๖๑ ณ ลานอเนกประสงค์ หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี
๑๙ มกราคม ๒๕๖๑
๙ มกราคม ๒๕๖๑