วันที่ ๑ ตุลาคม ๒๕๖๔ กรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน จัดพิธีรับ - ส่งหน้าที่ และมอบการบังคับบัญชา ผู้บังคับการกรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน ระหว่าง นาวาเอก ปัญจพัฒน์ ไพรวัลย์ ผู้บังคับการกรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน (ท่านเก่า) ส่งมอบหน้าที่และมอบการบังคับบัญชาให้ นาวาเอก ธีรนันท์ มาแดง ผู้บังคับการกรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน (ท่านใหม่) ณ กองบังคับการกรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี