วันที่ ๒๖ มิถุนายน ๒๕๖๗ กรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับนักเรียนนายเรือ ชั้นปีที่ ๕ พรรคนาวิกโยธิน เนื่องในโอกาสเยี่ยมชม ศึกษาดูงาน และฟังบรรยายสรุป ภารกิจ การจัด และ การปฏิบัติของกรมทหารปืนใหญ่ กองพลนาวิกโยธิน เพื่อเพิ่มความรู้และมีประสบการณ์ในเรื่องทหารปืนใหญ่นาวิกโยธินมากยิ่งขึ้น ซึ่งจะเป็นประโยชน์และเป็นการเปิดวิสัยทัศน์ของนักเรียนนายเรือ ชั้นปีที่ ๕ พรรคนาวิโยธิน