เมื่อวันที่ ๓๑ พ.ค.๖๗ พลเรือตรี ขวัญชัย ขำสม ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน ให้การต้อนรับ พลเรือเอก อะดุง พันธุ์เอี่ยม ผู้บัญชาการทหารเรือ ในโอกาสเป็นประธานการตรวจเยี่ยมการฝึกดำเนินกลยุทธ์ด้วยกระสุนจริง (CALFEX) การฝึก ทร.๖๗ โดยมี ผู้บังคับบัญชากองทัพเรือ และ กองทัพไทย ร่วมคณะตรวจการฝึกฯ ณ สนามฝึก ทร. หมายเลข ๑๖ บ.จันทเขลม อ.เขาคิชฌกูฏ จว.จันทบุรี