ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๗ ได้เข้าร่วมในพิธีเปิด ค่ายอบรมกิจกรรมคุณธรรมและจริยธรรม เยาวชนหญิง เพื่อขับเคลื่อนการมีส่วนร่วมของภาคประชาสังคม และแก้ไขปัญหาพัฒนาจังหวัดชายแดนใต้
๒๕ ตุลาคม ๒๕๖๐
น.อ.บุญเกิด มูลละกัน ผบ.ฉก.กรม ทพ.นย.ทร. ได้อนุมัติให้ความช่วยเหลือขั้นต้นชาวบ้านยากจนที่ไฟไหม้บ้าน ณ ที่ทำการ ผญบ.หมู่ ๔ ต.ดอนทราย
๒๕ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๗ ได้ให้การสนับสนุนการขับเคลื่อนการมีส่วนร่วมของภาคประชาสังคม แก้ไขปัญหาและพัฒนาจังหวัดชายแดนใต้ ในโครงการเสริมสร้างคุณธรรมและจริยธรรม และความรู้เพื่อเป็นเกราะป้องกันเยาวชนจากยาเสพติด
๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อยทพ.นย.ที่ ๑๐ และ ๑๑ ได้เข้าร่วมกิจกรรมรับของพระราชทาน ของ สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร
๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัด ชป.กร. ร่วมกับผู้นำท้องที่ พบปะเยี่ยมเยียนและพัฒนาสัมพันธ์กับประชาชนในพื้นที่ชื่อ น.ส.นิฮาลีเมาะ นาแตนิ ณ ๕๐_๒ ม.๔ บ.พงบือเราะ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส QH ๙๔๘๐๖๔ ที่รับผิดชอบดูแล และอุปการะเด็กกำพร้า
๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ มอบให้ ชป.กร เข้าร่วมในกิจกรรมมอบใบประกาศผลการเรียน ชั้นอิสลามศึกษาปีที่ B อนุบาล ๒ ภาคเรียนที่ ๑ พ.ศ.๒๕๖๐ ฮิจเราะฮ์ ๑๔๓๘ ของศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา อัลอูลูมีดดีนียะห์
๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.ท.กิตติภพ ดาศีร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้นำกำลังพลร่วมกับพยาบาลวิชาชีพชำนาญกา รพ.ยี่งอ เข้าช่วยเหลือ นางมูเนาะ เจ๊ะมิง เป็นผู้ยากไร้ ที่ขาดแคลนอุปกรณ์มาซ่อมแซมบ้าน และต้องดูแลผู้ป่วยทางจิตเวช
๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๐
ร้อย.ทพ.นย.หัวหน้าชุด ชป.กร.ร่วมกับ อบต. และ ตำรวจ ช่วยกันตัดหญ้าพัฒนาพื้นที่รับผิดชอบ ทำความดีถวายเป็นพระราชกุศล ในกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาทำความดีเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุยเดชรัชกาลที่ ๙
๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อยทพ.นย ที่ ๑๑ ฐานรังมดแดง ร่วมกับชาวบ้านหมู่ ๓ บ้านละเวง นำโดย ผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๓ นายอับดุลนาเชร์ ดาแมพัฒนาทำความสะอาดกูโบร์บ้านละเวง
๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๐
จัดกำลังพล ร่วมกิจกรรมการพัฒนาอ่างเก็บน้ำยะลุตง จิตอาสา เราทำความดีด้วยหัวใจ โดยร่วมพี่น้องตำบลกาเยาะมาตี เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลและสร้างความดีถวายในหลวงรัชการที่ ๙
๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๐
ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ร่วมประชุมการปฏิบัติหน้าที่รักษาความปลอดภัย ในการจัดพิธีถวายดอกไม้จันทน์งานพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพ พระบามสมเด็จพระปรมินมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ในพื้นที่อำเภอไม้แก่น ณ วัดสารวัน ม.๒ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีปลัดอาวุโสอำเภอไม้แก่น เป็นประธาน
๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ฐานจอเบาะ จัดกำลังพลอำนวยความสะดวกให้คณะเจ้าหน้าที่จาก สนง.คุมประพฤติ จว.นราธิวาส นำโดย นาย สามารถ ละกะเต๊บ หน.พัฒนาและส่งเสริมระบบงานยุติธรรมเพื่อสรรหาตัวแทนเป็นอาสาสมัครคุมประพฤติของหมู่บ้านในพื้นที่ ต.ลุโบะบายะ และ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๙ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา มอบหมายให้ พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. พบปะเยี่ยมเยียน นางนูรดา สะมะยี ผู้ช่วยครูผู้ดูแลเด็ก ณ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านลุโบะบือซา หมู่ ๔ ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๑๙ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ได้ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมโครงการจัดการความขัดแย้งโดยสันติวิธีด้วยกระบวนการซูรอ โดยมีนายยาลา ใบกาเด็ม นอภ.ยี่งอ เป็นประธาน
๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๐
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.ท.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย และ ชป.กร.ร่วมกับ น.ส.มาเรียม อิสลามธรรมธาดา พยาบาลวิชาชีพชำนาญการ และนายดุลตอเละ แตนิมะ กำนันตำบลจอเบาะ และนายอาหะมะ บูยา ผญบ.ม.๘ ได้เข้าเยี่ยมครอบครัว นางมูเนาะ เจ๊ะมิง ๓๘ ม.๘ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เป็นผู้ยากไร้ และมีผู้ป่วยทางจิตเวชที่ต้องดูแล แล้วได้รับงบประมาณจาก รพ.ยี่งอ จัดหาอุปกรณ์ก่อสร้างเพื่อซ่อมแซมอาคารที่พักอาศัย
๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๐
ร้อย. ทพ.นย.ที่ ๑๐ ให้ พ.จ.อ.ถวิทย์ ส. หน.ชป.กร.พร้อมกำลังพล ๗ นาย กำลัง รปภ.เจ้าหน้าที่ ที่มาฝึกอบรมให้ความรู้ ปชช.เกี่ยวกับปุ๋ย EM ณ. ศูนย์เศรษฐกิจพอเพียงประจำตำบลไทรทองบ้านปลักแตน ม.๔ ตำบลไทรทอง อำเภอไม้แก่น จ.ปัตตานี
๑๘ ตุลาคม ๒๕๖๐
ฉก.ทพ.นย.ทร.และ กองร้อย ทพ.นย.ทร.ที่ ๘ มว.ทหารพรานหญิง ได้จัดกำลังพลร่วมงาน ถวายผ้ากฐินในนามหน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน โดยมี ผบ.กรม ร.๓ พล.นยฉก.นย.ทร.และ ฉก.นย.กต. เป็นประธานในพิธี วันที่ ๑๔ ต.ค.๖๐ เวลา๑๖๓๐
๑๖ ตุลาคม ๒๕๖๐
ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ เข้าร่วมพิธีสมโภชกฐิน ณ วัดมหันตคาม บ.ใหญ่ และ ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี ๒๕๖๐ เพื่อสร้างศาลาบำเพ็ญกุศล และบูรณะกุฏิใหญ่ ณ วัดมหันตคาม บ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี
๑๕ ตุลาคม ๒๕๖๐
นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ร่วมกับ ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ พ.ต.ท.ธัญ ศิริขันธ์ สว.สภ.ปะลุกาสาเมาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นและประชาชนตำบลปะลุกาสาเมาะ เข้าร่วมโครงการจิตอาสา เราทำความ ดี ด้วยหัวใจ ร่วมกันร้องเพลง สรรเสริญพระบารมี และแปรอักษร เลข ๙ เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ณ บริเวณลานภายในวัดเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส
๑๕ ตุลาคม ๒๕๖๐
ร.ท. สุเทพ อินทร์ณรงค์ รอง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่๖ และ พ.จ.อ. สิทธิพร กระบิน หัวหน้าชุดชป.กร ร่วมกับ นายมะรอเซะ สาและผู้ใหญ่บ้านกูยิ ม.๕ ต.ตะปอเยะ อ.เมือง จว.นราธิวาส และ ชรบ. และชาวบ้านกูยิ ร่วมกัน พัฒนา ตัดหญ้าริมถนนทางเข้าบ้านกูยิ
๑๕ ตุลาคม ๒๕๖๐