ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ฐานปฏิบัติการรังมดแดง ได้ประชุม การขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ตามโครงการ ไทยนิยม ยั่งยืน ร่วมกับปลัดตำบลดอนทราย ผู้ใหญ่บ้าน บัณฑิตตำบล และประชาชน ณ มัสยิดบ้านรังมดแดง ต. ดอนทราย อ. ไม้แก่น จ. ปัตตานี ผลการปฏิบัติไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.ต.ประมวล อินเสือ รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ ประชุมร่วมกับ นาย อับดุลอาซิ ดิเยาะ ผญบ. ม.๓ ซึ่งมี จนท.จากอำเภอบาเจาะ มาเป็นวิทยากร การขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศตาม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ครั้งที่ ๑ พูดคุยการสร้างรายได้ ลดรายจ่าย ตามแนวพระราชดำริ เศรษฐกิจพอเพียง โดย ให้ ประชาชนที่มีพื้นที่ ที่ดิน ที่สามารถทำการเพาะปลูก เลี้ยงสัตว์ได้ มาลงทะเบียนตามโครงการได้ โดยใช้ สำเนาบัตรประชาชน โฉนดที่ดิน ณ ศูนย์ศิลปาชีพคลอแระ บ.คลอแระ ม.๓ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ ประชาชนให้ความสนใจ และและมีผู้มาลงทะเบียนเป็นจำนวนมาก เหตุการทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.ประมูล กูดซ้าย หน.ชป. ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอบาเจาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นและผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๑ เข้าร่วมกิจกรรม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ที่หมู่ ๑ บ.ตะโละมาเนาะ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๑ เพื่อทราบถึงปัญหาในชุมชน และเพื่อให้ชาวบ้านได้ออกความคิดเห็นพร้อมเสนอความต้องการของชาวบ้านในชุมชน โดยชาวบ้านที่มาเข้าร่วมประชุมได้เสนอปัญหาความเดือดร้อนที่ต้องการการแก้ไข เช่น ปัญหาเรื่องน้ำอุปโภคบริโภคและใช้ในการเกษตรช่วงฤดูแล้ง ปัญหาเรื่องขยะในชุมชน ขอให้มีการฝึกสอนอาชีพเพิ่มเพิ่มรายได้ให้แก่กลุ่มสตรีในชุมชน ความต้องการสาธารณูปโภค เช่น ติดตั้งไฟส่องสว่างทางเข้าหมู่บ้าน น้ำประปาหมู่บ้านไม่เพียงพอ ซ่อมแซมทางระบายน้ำขุดลอกคูน้ำ ต้องการสถานที่ออกกำลังกาย สนามกีฬาสำหรับเยาวชนและการจัดตั้งศูนย์เยาวชน การปรับราคาผลผลิต โดยมีผู้เข้าร่วมในกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบล จำนวน ๑๕๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี ประชาชนมีความตั้งใจ และสนใจในกิจกรรมกันเป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ. ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร่วมกับเจ้าหน้าที่ภาครัฐของอำเภอบาเจาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นและผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๕ เข้าร่วมกิจกรรม โครงการไทยนิยม ยั่งยืน ที่หมู่ ๕ บ.สุไหงบาตู ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อทราบถึงปัญหาในชุมชน และเพื่อให้ชาวบ้านได้ออกความคิดเห็นพร้อมเสนอความต้องการของชาวบ้านในชุมชน โดยชาวบ้านที่มาเข้าร่วมประชุมได้เสนอปัญหาความเดือดร้อนที่ต้องการการแก้ไข เช่น ปัญหาเรื่องน้ำอุปโภคบริโภคและใช้ในการเกษตรช่วงฤดูแล้ง ปัญหาเรื่องขยะในชุมชน ขอให้มีการฝึกสอนอาชีพเพิ่มเพิ่มรายได้ให้แก่กลุ่มสตรีในชุมชน ความต้องการสาธารณูปโภค เช่น ไฟฟ้ายังเข้าไม่ทั่วถึง น้ำประปาหมู่บ้านไม่เพียงพอ ขอให้ปรับปรุงเส้นทางคมนาคมตั้งแต่แยกบ้านสุไหงบาตูถึงบ้านกูยิ ขอให้มีการนำเยาวชนที่ใช้สารเสพติดเข้ารับการบำบัด โดยมีผู้เข้าร่วมในกิจกรรมการขับเคลื่อนการพัฒนาประเทศ ไทยนิยม ยั่งยืน ระดับตำบล จำนวน ๑๖๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างดี ประชาชนมีความตั้งใจ และสนใจในกิจกรรมกันเป็นอย่างมาก เมื่อวันที่ ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑