ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ทึ่ ๕ จัดกำลังพลเป็นพี่เลี้ยงฝึกซ้อมกีฬาและร่วมเล่นกีฬากับนักเรียนตาดีกามัสยิดนูรุลฮูดา ม.๔ บ.สะแต ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ณ สนามกีฬาหน้าฐานปฏิบัติการ เพื่อช่วยพัฒนาทักษะการกีฬาในการเตรียมลงแข่งขันกีฬาตาดีกาของนักเรียน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบ ได้รับความร่วมมือจากนักเรียนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑