ฉก.ทพ.นย.ทร.ให้ ร้อย ทพ.นย.ที่ ๙ จัดกิจกรรมนาวิกนาวี โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน ในการนี้ ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร. จัดกำลังพล ชป.กร.เข้าร่วมกิจกรรม เพื่อเป็นการสานสัมพันธ์ระหว่างเจ้าหน้าที่รัฐกับประชาชนในพื้นที่และเสริมสร้างความเข้าใจในการอยู่ร่วมกันอย่างสันติสุขอย่างยั่งยืนพร้อมทั้งจัดหน่วยแพทย์เคลื่อนที่ให้การตรวจรักษาโรคเบื้องต้นให้กับประชาชนที่มาร่วมกิจกรรม อีกทั้งจัดกิจกรรมสานสัมพันธ์ ปลดทุกข์เติมสุข ซึ่งมีการแข่งขันกีฬาพื้นบ้าน ๕ ประเภท ซึ่งจัดจากประชาชนในพื้นที่และตำบลใกล้เคียงเข้าร่วมการแข่งขันสร้างความสนุกสนาน โดยได้รับความร่วมมือจาก ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ผู้นำศาสนาเป็นอย่างดี พร้อมกับมอบถุงยังชีพให้แก่ผู้สูงอายุและผู้บำเพ็ญประโยชน์ในชุมชนทั้งสิ้น ๘ หมู่บ้าน จำนวน ๒๖ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ประชาชนดีใจที่ทหารเข้ามาจัดกิจกรรมในครั้งนี้ เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑