ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย พ.จ.อ.สิทธิพร กระบิน พร้อมด้วย ชป.กร. ได้ร่วมกับ นายอาราม หะยีปีเย๊าะ ปลัดอำเภอยี่งอ ผู้นำชุมชน ผรส. ชรบ. เพื่อมอบ ข้าวสารและสิ่งของเครื่องใช้ ให้แก่ ผู้อยากไร้ ผู้มีหมาย พรก ที่ บ้านบูเก๊ะบากง ม.๒ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑