ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียน นางสาววัรฮัมมี สะแมง ครูผู้สอน ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ตามันฟัรฎูอินบูงอบังซอ บ้านดูกูแคและ หมู่ที่ ๓ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์และแลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นระหว่างเจ้าหน้าที่ทหารกับประชาชนในพื้นที่ ก่อนเดินทางกลับได้มอบขนมปังปิ๊บให้กับนักเรียนไว้รับประทาน ผลการปฏิบัติครูและนักเรียนขอบคุณหน่วยที่ให้ความดูแลเอาใจใส่ความเป็นอยู่ของนักเรียนและประชาชนในพื้นที่ เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ทึ่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ได้เดินทางไปมอบธงชาติ ธงประจำราชกาลที่ ๙ ธงประจำราชการที่ ๑๐ และอุปกรณ์กีฬา ฟุตบอล วอลเล่ย์บอลและตะกร้อ ให้กับโรงเรียนตาดีกาที่รับผิดชอบทั้งหมด ๗ โรงเรียน เพื่อเป็นการปลูกฝังความรักต่อสถาบันชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ และเพื่อส่งเสริมสุขภาพโดยเน้นให้เด็กได้ออกกำลังกายด้วยการเล่นกีฬาและเพิ่มทักษะด้านการกีฬา ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับจากครูและนักเรียนในโรงเรียนตาดีกาทุกแห่งเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ทึ่ ๕ จัดกำลังพลเป็นพี่เลี้ยงฝึกซ้อมกีฬาและร่วมเล่นกีฬากับนักเรียนตาดีกามัสยิดนูรุลฮูดา ม.๔ บ.สะแต ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ณ สนามกีฬาหน้าฐานปฏิบัติการ เพื่อช่วยพัฒนาทักษะการกีฬาในการเตรียมลงแข่งขันกีฬาตาดีกาของนักเรียน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากนักเรียนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑