ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก พร้อมด้วย ชป.กร. ได้ร่วมกับ ทางอำเภอยี่งอ ผู้นำชุมชน ผรส ชรบ เพื่อมอบ ข้าวสารและสิ่งของเครื่องใช้ ให้แก่ ผู้อยากไร้ ผู้มีหมาย พรก ผู้ป่วยติดเตียง ผู้ป่วยทางจิต ที่ บ้านตะโละมีญอ ม.๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑