ฉก.ทพ.นย.ทร. โดยให้ ร.ท.ณรงค์ เล็มศรีงาม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๔ ณ วัดมหันตคาม ม.๓ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องไทยพุทธมาทำบุญ จำนวน ๔๐ คน เป็นผู้สูงอายุทั้งหมด ผลการปฏิบัติ พี่น้องประชาชนให้การต้อนรับดีมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ โดยให้ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๘ ค่ำ เดือน ๔ ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องไทยพุทธมาทำบุญ จำนวน ๖๐ คน เป็นผู้สูงอายุทั้งหมด ผลการปฏิบัติ พี่น้องประชาชนให้การต้อนรับดีมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑