กิจกรรมสานสัมพันธผู้นำชุมชนและประชาสัมพันธ์ โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ พ.จ.อ.ณัฏฐกิตติ์ ปานเลิศ ช่วยปฏิบัติราชการ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ เข้าพบปะเยี่ยมเยียน ผู้นำ ท้องถิ่นและประชาชน ในพื้นที่ ม.๒ บ.รังมดแดง เพื่อพัฒนาความสัมพันธ์ ปรับทุกข์ผูกมิตร ลดความหวาดระแวง และสร้างความเข้าใจในการปฏิบัติงานของ จนท.ทหาร ณ ร้านน้ำชา ตรงข้ามจุดรักษาการ ชรบ.บ.รังมดแดง พร้อมเข้าเยี่ยมเยียนนายกอเซะ บินดือเระ อายุ ๖๓ ปี ๖๑ ณ บ้านเลขที่ ๘๐ ม.๒ บ.รังมดแดง ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จว.ป.น. ประกอบอาชีพประมงพื้นบ้าน มีสมาชิกในครอบครัว รวม ๕ คน (ภรรยา ๑, บุตรสาว ๑ และหลาน ๒) ส่วนภรรยาและบุตรสาว มีอาชีพเสริมด้วยการทำขนมและแกงถุงขายให้กับชาวบ้านในพื้นที่ไม่มีแนวโน้มความคิดเห็นต่าง และมีทัศนะคติที่ดีต่อ จนท.ทหาร ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อบ ได้รับการตอนรับจากพี่น้องประชาชนมุสลิมในพื้นที่เป็นอย่างดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๒๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑