ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ร่วมประชุมรับทราบแนวทางนโยบายโครงการไทยนิยม ยั่งยืน ของรัฐบาล ณ หอประชุม อ.สายบุรี จว.ปัตตานี มีทีมวิทยากร ระดับตำบลมาประชุม ๓ อำเภอด้วยกัน มี อ.สายบุรี อ.กะพ้อ และ อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีวิทยากรครู ก จาก จว.ปัตตานีมาให้แนวทางในการขับเคลื่อน ในการนี้มี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ และ นกร.ฉก.ทพ.นย.ทร.มาร่วมประชุมด้วย ผลการปฏิบัติ กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑