ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ ชป.กร พร้อมด้วย ผู้ใหญ่บ้าน หมู่.๓ พระ และ ประชาชน ร่วมกิจกรรมปรับปรุงเจดีย์เจ้าอาวาสวัดมหันตคาม องค์ที่สอง ที่ ปปช.บ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ให้ความเคารพนับถือ ที่บริเวณหลังกองร้อย โดยได้ร่วมกันทำความสะอาดถากหญ้า เทปูนรอบเจดีย์ และได้ทำการต่อไฟฟ้าตั้งเสาไม้จำนวน ๒ ต้น จากกองร้อยไปยังเจดีย์ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับจากผู้นำชุมชน พระ และ ปปช.เป็นอย่างดี และดีใจที่ทหารพรานนาวิกโยธินมาช่วยเหลือในครั้งนี้ เมื่อวันที่ ๑๘ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑