ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ รอ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย และกำลังพล พร้อมด้วยนายอาฮามะ เจ๊ะลอ ผู้นำทางธรรมชาติ ได้เดินเท้าเข้าพบปะเยี่ยมเยียนประชาชนในพื้นที่ถึงครัวเรือน ณ พื้นที่ ม.๖ และ ม.๘ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อรับทราบปัญหาปากท้องของชาวบ้าน และความเป็นอยู่ ตลอดจนให้การช่วยเหลือผู้ยากไร้ โดยได้มอบข้าวสารและอาหารแห้งให้กับครอบครัวผู้ยากไร้ จำนวน ๑๐ ครอบครัว พร้อมทั้งเก็บข้อมูลความต้องการของประชาชนในพื้นที่ ตลอดจนข้อมูลด้านการข่าว เพื่อหาช่องทางในการให้ความช่วยเหลือตามกำลังที่มีอยู่ต่อไป ผลการปฏิบัติ ประชาชนปลาบปลื้มใจเป็นอย่างมากให้การต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย