ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ ร.อ. สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.ทพ. และชป.กร. เข้าร่วมและดูงานกิจกรรมนาวิก นาวี สัญจร โครงการเดินเท้าเข้าทุกชุมชน ซึ่งเดินทางมาพร้อมกับชุดแพทย์เคลื่อนที่ เพื่อให้การบริการกับประชาชนร่วมกับจังหวัดเคลื่อนที่ ณ โรงเรียนบ้านตะโล๊ะมีญอ ม.๑ ต.ตะโล๊ะมีญอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส มี นายอำเภอ เป็นประธาน มีการจัดกิจกรรมมอบถุงยังชีพ มอบทุนการศึกษา บ้านลม ตัดผมเด็กชาย บริการขนม น้ำหวาน และแจกไอศกรีมให้กับเด็ก โดยทีมงานชุดแพทย์ ฉก.นย.ทร.เข้าร่วมปฏิบัติงานกับชุดแพทย์ของจังหวัดนราธิวาส มีผู้มาร่วมงาน ประมาณ ๖๐๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นที่เรียบร้อย ทุกคนปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๕ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑