ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๑๐ หมอบหมายให้ จ.อ. กลัญญู คนมาก เจ้าหน้าที่พยาบาลพร้อมด้วยชุด ชป.กร. เข้าพบปะนักเรียนโรงเรียนบ้านท่าช้าง ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จ.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับอย่างดี กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ โดย ร.ท.สุเทพ อินณรงค์ รอง ผบ.ร้อย. นำชุด.ชป.กร. มอบแผ่นซีดีสื่ออิเล็กทรอนิกส์เพื่อการศึกษา ชุดหนังสือคู่มือวิทยาศาสตร์ ประถม ป.๑ ถึง ป.๖ ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้กับ รร.บ้านตะโละมีญอ รร.บูเกะบากง รร.บ้านกูยิ โดยมีผู้อำนวยการเป็นผู้รับมอบ และ รร.บลูกาสนอ โดยมีคุณครูเป็นผู้รับมอบ ในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติ ทางโรงเรียนได้กล่าวขอบพระคุณถึงผู้มีอุปการคุณ ผ่านทาง จนท.ทหาร มา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูง และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑