ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ โดย พ.จ.อ.สิทธิพร กระบิน พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร พร้อมคุณ ฮัสณา ใบกาเด็ม ภรรยานายอำเภอยี่งอ พร้อมด้วย นาย อาราม หะยีปิเยาะ ปลัดอำเภอยี่งอ ได้มาทำการมอบข้าวสารอาหารแห้งแก่ผู้ด้อยโอกาสคนชราคนไข้และเครือญาติกลุ่มเป้าหมาย พรก. หมู่๕ บ้านกูยิ อ.ยี่งอ จ. นราธิวาส จำนวน ๕๐ ถุง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติ กำลังพลปรอดภัย เมื่อวันที่ ๑๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑