ฉก.ทพ.นย.ทร. ได้นำ อส.ทพ.หญิง นย. ร่วมกิจกรรม นาวี สัญจร ฯ โดยมี นันทนาการ ตัดผม เครื่องเล่นบ้านลม ณ โรงเรียนอิสลามบูรพาวิทยา ต.กะลุวอเหนือ อ.เมือง จว.นราธิวาส ในโครงการเสริมสร้างความเข้าใจ ในสถานศึกษาเอกชน โดยมีนายอำเภอเมืองนราธิวาส มาเป็นประธาน การปฏิบัติงานเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือจากทางโรงเรียนเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑