ฉก.ทพ.นย.ทร จัดกำลังพลจาก ด่านตรวจบาตู และ มว.ทพ.หญิง นย. ได้จัดกิจกรรม คลินิคทหารพรานนาวิก ซึ่งจะจัดทุกวันเสาร์เวลา ๐๙๐๐ ถึง ๑๒๐๐ โดยได้เชิญ จนท.จาก รพ.สต.ปะลุกาสาเมาะ ผญ.บ้านบาตู และชคต.ปะลุกาสาเมาะ พร้อมทั้งได้มีการบริการแจกเครื่องดื่ม ให้กับผู้มาใช้บริการและผู้ที่สัญจรผ่านด่านตรวจบาตู ผลการปฏิบัติ มีผู้มาร่วมใช้บริการคลินิคทหารพรานนาวิกจำนวนมาก และผู้มาใช้บริการมีความพอใจกับกิจกรรมคลินิคทหารพราน การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๐ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑