ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. หน.ชป.กร. และกำลังพล ร่วมกับ ป.หน.ต.ลุโบะบายะ จนท.ปกครอง อ.ยี่งอ สาธารสุข อ.ยี่งอ และ ผญบ.ม.๔ ได้ไปพบปะเยี่ยมเยียน และดูอาการป่วย พร้อมทั้งได้มอบถุงยังชีพให้กับ นายดือรอแม ตียี อายุ ๔๘ ปี ผู้ป่วยทางจิตเวช ณ บ้านเลขที่ ๗ บ.กูแบบาเดาะ ม.๔ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ ผู้ป่วยทางจิตเวชมีอาการดีขึ้นมาก อาการคลุ้มคลั่งหายเป็นปกติ ขณะที่ไปเยี่ยม แต่ยังต้องเฝ้าระวังจึงมีความจำเป็นที่จะต้องช่วยกันดูแลอย่างใกล้ชิด เพื่อไม่ให้ไปทำร้ายคนอื่น เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑