รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ ชป.กร.จนท.พยาบาลกองร้อย เข้าพบปะผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านอาตะบือเระ นายอภิรมย์ สนิ หมู่.๒ ต.บาเระเหนือ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อประสานและมาตราการป้องกันเมื่อเกิดเหตุการณ์ในพื้นที่ ได้มอบอุปกรณ์สื่อการเรียนแผ่น CD ให้กับโรงเรียน ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. พร้อมด้วย จนท.ชป.กร.และกำลังพล ได้มอบแผ่นซีดีสื่ออิเล็กทรอนิกส์เพื่อการศึกษา ชุดหนังสือคู่มือวิทยาศาสตร์ ประถม ป.๑ ถึง ป.๖ ตามหลักสูตรแกนกลางการศึกษาขั้นพื้นฐาน ให้กับโรงเรียนในพื้นที่รับผิดชอบ ผลการปฏิบัติ ทางโรงเรียนได้กล่าวขอบพระคุณถึงผู้มีอุปการคุณ ผ่านทาง จนท.ทหาร มา ณ โอกาสนี้เป็นอย่างสูง และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดยเรือตรีประมวล อินเสือ หน.ชป.กร.เข้าพบปะเยี่มเยียน ผอ.โรงเรียนบือเระและใด้มอบสื่ออิเล็กทรอนิคเพื่อการศึกษาเพื่อใช้ประกอบการเรียนการสอนที่ใด้รับมอบมาจาก ฉก.นย.ทร.การปฏิบัติเป็นไปด้วยดีเหตุการปกติ เมื่อวันที่ ๙ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑