ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย หน.ชป.กร. และกำลังพล เข้าพบปะพูดคุยและพัฒนาสัมพันธ์กับครอบครัวที่อยู่รอบบริเวณฐานปฏิบัติการ สอบถามด้านความเป็นอยู่ต่างตลอดจนข่าวสารอื่น จำนวน ๓ ครอบครัว พร้อมทั้งได้มอบข้าวสาร และอาหารแห้ง ณ บ.โคะ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการตอบรับที่ดีมากทั้งหมดมีการติดต่อกับ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ทางโทรศัพท์อยู่แล้ว สามารถแจ้งข่าวสารได้ เปรียบเสมือนรั้วชั้นแรกของฐานปฏิบัติการ เหตุการณ์ทั่วไปปกติและเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑