ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.ท.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย และกำลังพล เข้าเยี่ยมเยียนการดำเนินงานของโครงการป่าชุมชนบ้านต้นตาล ซึ่งปัจจุบันได้มีการพัฒนา อนุรักษ์ และฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม ให้เป็นแหล่งท่องเที่ยวเชิงอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมอย่างยั่งยืน ตามแนวพระราชดำริ ณ บ.ต้นตาล ม.๒ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายมะซี มะเกซง ประธานป่าชุมชนบ้านต้นตาล ให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้มอบยาสามัญประจำบ้านไว้ประจำที่ทำการป่าชุมชน จำนวน ๑ กล่อง เพื่อให้การปฐมพยาบาลเบื้องต้นสำหรับนักท่องเที่ยว ผู้เข้าเยี่ยมชม และผู้ดูแลสถานที่ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑