ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ และ พ.จ.ต.นิมิตร จ. หน.ชป.๒ นำกำลังพลไปตัดผมให้แก่เด็กนักเรียนพร้อมทั้งแจกขนมและนมดัชมิลล์ คิดส์ ที่ โรงเรียนน้ำตกปาโจ หมู่ ๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ครั้งที่ ๒ เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายแก่ผู้ปกครองของเด็กและเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างหน่วยงานราชการและประชาชนกับหน่วยทหารในพื้นที่และก่อนเดินทางกลับได้ฝึกการจัดระเบียบแถวและเล่นกิจกรรมกับเด็ก ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยโดยทำการตัดผมให้แก่เด็กนักเรียนจำนวนประมาณ ๖๐ คน และแจกนมให้แก่เด็ก ประมาณ ๑๗๐ กล่อง ผู้ปกครอง ผอ. คณะครูและนักเรียนให้ความเป็นกันเองให้ความร่วมมือและไว้วางใจ มีความประทับใจ ชื่นชมและยินดีที่ทหารได้มาดำเนินการกิจกรรมนี้ให้แก่เด็กนักเรียน เมื่อวันที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ชป.กร.จนท.พยาบาล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๒ เข้าเยี่ยมเยียนศูนย์การศึกษาศาสนาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา ดารุลอามาน หมู่.๑ บ้านบือแนปีแย ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ร่วมกิจกรรมหน้าเสาธงร้องเพลงชาติ ผลการปฏิบัติได้รับความร่วมมือด้วยดี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ เมื่อวันที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ วัดทุ่งคา พบปะเยี่ยมเยียนศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา บ้านบาโงละหาร บ้านศาลาลูกไก่ หมู่ ๖ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เพื่อรับฟังปัญหา เสริมสร้างความเข้าใจ และประชาสัมพันธ์การปฏิบัติงานของเจ้าหน้าที่ภาครัฐ โดยมีนางนูรือมะ สาแม ผู้สอนตาดีกาและคณะให้การต้อนรับ พร้อมกันนี้ได้มอบธงชาติไทย เพื่อเปลี่ยนกับธงพื้นเก่าที่ชำรุดและมอบเครื่องดื่มแก่เด็กนักเรียนและครูผู้สอนไว้บริโภค การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดี เมื่อวันที่ ๓ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑