ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จนท.ชป.กร. พร้อมด้วย นายบาดรู ตาเยะ บากู ผู้นำแห่งยุคและประธานชมรมคนรักในหลวง เขตอำเภอยี่งอ จว.นราธิวาส และผู้นำท้องถิ่น เข้าพบปะเยี่ยมเยียนและพัฒนาสัมพันธ์ เสริมสร้างความไว้วางใจให้กับพี่น้องประชาชนในพื้นที่ ผู้ยากไร้ เด็กกำพร้า ผู้พิการ ในพื้นที่ ม.๖ ม.๗ และ ม.๘ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส จำนวน ๑๐ ครัวเรือน พร้อมทั้งได้มอบข้าวสารและอาหารแห้งให้กับผู้ยากไร้ จำนวน ๕ ครอบครัว กระเช้าผลไม้ จำนวน ๒ กระเช้า และที่นอนโตโต้ ๑ ผืน ดังนี้
๑. นางสือนิ แวสะมะแอ บ้านเลขที่ ๓๘ ม.๖ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๒. น.ส.เชวตา ฆาริง บ้านเลขที่ ๓๙ ๑ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๓. ด.ช.อาหะมะ นุยอ บ้านเลขที่ ๗๘ ๔ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๔. น.ส.นูรีซา มะแซ บ้านเลขที่ ๒๔ ๖ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๕. ด.ช.มูฮัมหมัดซากิส มะแซ บ้านเลขที่ ๒๔ ๖ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
๖. นายมูฮามัดฟันดี สะแม บ้านเลขที่ ๓๐ ม.๗ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส
สร้างความประทับใจให้กับประชาชนในพื้นที่เป็นอย่างมาก ทุกคนมีรอยยิ้มให้ ทัศนคติเป็นบวก พร้อมทั้งได้สืบสภาพความเป็นอยู่ เพื่อเป็นข้อมูลในการช่วยเหลือต่อไป และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยผลการปฏิบัติ ประชาชนในพื้นที่ มีความรู้สึกดีใจเป็นอย่างมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๑