ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ. กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้จัดพิธีปิดการอบรม กิจกรรม โครงการค่ายเยาวชนคนพันธ์ดี รุ่นที่ ๑ ซึ่งได้นำเยาวชนที่เสี่ยงต่อการติดยาเสพติด ในพื้นที่รับผิดชอบของ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ได้แก่ ต.จอเบาะ และ ต.ลุโบะบายะ รวมถึงเยาวชนที่ยากจนขาดโอกาสทางการศึกษามาเข้ารับการอบรม ณ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ บ.โคะ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส เป็นระยะเวลา จำนวน ๒๗ วัน ตั้งแต่วันที่ ๕ ถึง ๓๑ ม.ค.๖๑ มีผู้เข้าร่วมพิธีปิดการอบรม ประมาณ ๕๐ คน ประกอบด้วย น.ต.ไกรวัฒน์ สายเปียง นยก.ฉก.ทพ.นย.ทร. ผู้นำศาสนา ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น สภ.ยี่งอ และผู้ปกครองของผู้เข้ารับการอบรม พร้อมทั้งได้มอบวุฒิบัตร และถุงยังชีพให้กับเยาวชนและผู้ปกครอง ตลอดจนอาหารกลางวัน ผลการปฏิบัติ ได้รับการขอบคุณจากผู้ปกครองของเยาวชนที่เข้าร่วมโครงการทุกคน เยาวชนมีความคิดเป็นผู้ใหญ่มากขึ้น รู้จักดี ชั่ว ที่สำคัญทุกคนสัญญาจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติดอย่างเด็ดขาด ยินดีให้ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ติดตามผลการประเมินในรอบเดือนต่อไปได้ตลอดเวลา และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๑