ร.ท.บพิตร ปาเบ้า รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เป็นตัวแทนหน่วย เข้าร่วมประชุมสัมมนาโครงการ บูรณาการหน่วยงานความมั่นคงและหน่วยงานบังคับใช้กฎหมายเกี่ยวกับภารกิจคุ้มครองพยาน เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในด้านคดีในพื้นที่จังหวัดชายแดนภาคใต้ ณ ห้องประชุมโสภาพิสัย โรงแรมตันหยง อ.เมืองนราธิวาส ผลการปฎิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๑