ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ โดย ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย และชุด ชป.กร. ได้เข้าพบปะ พูดคุยกับครูช่วยสอนจากประเทศอินโดนีเซีย น.ส.ULFA NIHAYATUL HIKMAH ที่โรงเรียนดารุลกุรอานิลการีม ม.๔ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส เพื่อสอบถามความเป็นอยู่และดูแลความปลอดภัย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๓๑ มกราคม ๒๕๖๑