ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ และ ชป.จ.อ.ประมูล ก. หน.ชป.๑ นำกำลังพลไปตัดผมให้แก่เด็กนักเรียนพร้อมทั้งแจกขนมและนมดัชมิลล์ คิดส์ ที่ โรงเรียนปูซูตีฆอ หมู่ ๓ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ครั้งที่ ๒ เพื่อเป็นการลดภาระค่าใช้จ่ายแก่ผู้ปกครองของเด็กและเสริมสร้างความสัมพันธ์ระหว่างหน่วยงานราชการและประชาชนกับหน่วยทหารในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ผู้ปกครอง ครูและนักเรียนให้ความเป็นกันเองมีความประทับใจ ชื่นชมและยินดีที่ทหารได้มาดำเนินการกิจกรรมนี้ให้แก่เด็กนักเรียน เมื่อวันที่ ๓๐ มกราคม ๒๕๖๑