ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย ชป.กร. ไปพบปะเยี่ยมเยียนคุณครู และนักเรียน โรงเรียนบ้านกระจูด ม.๔ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ได้พบปะนักเรียนและร่วมทำกิจกรรมนับนิ้วด้วยกัน ผลการปฏิบัติ นักเรียนมีความตั้งใจดี กำลังพลปลอดภัย และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๑