ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ และ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร่วมกับ ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ ให้การต้อนรับคณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกตรวจสอบผลงาน กำนันและผู้ใหญ่บ้าน ดีเด่น ประจำปี ๒๕๖๑ ณ ที่ทำการผู้ใหญ่บ้าน ม.๓ บ.กระทุง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อทำการตรวจสอบผลการปฏิบัติหน้าที่ของ นายมะยายิ สะแปอิง ผู้ใหญ่บ้าน หมู่ ๓ บ.กระทุง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งได้รับการคัดเลือกจากอำเภอบาเจาะ ให้เป็นตัวแทนเข้ารับการคัดเลือกกำนันและผู้ใหญ่บ้าน ดีเด่น ประจำปี ๒๕๖๑ ของจังหวัดนราธิวาส พร้อมทั้งจัดกำลังพล ให้การ รปภ. แก่คณะกรรมการพิจารณาคัดเลือกตรวจสอบผลงาน ฯ ขณะอยู่ในพื้นที่รับผิดชอบ เมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๑