ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา เข้าพบปะคณะครูโรงเรียนสมานมิตรวิทยาและนักเรียนแลกเปลี่ยนฝึกสอนจากประเทศอินโดนีเซีย ณ โรงเรียนสมานมิตรวิทยา ม.๖ บ้านศาลาลูกไก่ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีนางฮาซามี สาและ กรรมการบริหารโรงเรียนสมานมิตรวิทยา ให้การต้อนรับ โดยนักเรียนแลกเปลี่ยนที่มาฝึกสอนมาจาก โครงการสมาคมศิษย์เก่าอินโดนีเซียร่วมกับมหาวิทยาลัยราชภัฏยะลา ได้ส่งนักเรียนแลกเปลี่ยนมาสอนที่โรงเรียนสมานมิตรวิทยา จำนวน ๕ คน
๑.Mrs.Resy Angraini
๒.Mrs.Meysy Deviani Putri
๓.Mrs.Rumadhani Rahmatillah
๔.Mrs.Nur Liyana Mohd Razaki
๕.Mr.Firdaus Mat isa
โดยมีกำหนดการฝึกสอนถึงวันที่ ๓๐ มกราคม ๒๕๖๑ นี้ พร้อมกันนี้ ได้พูดคุยกับนักเรียนแลกเปลี่ยนถึงความเป็นอยู่และเหตุการณ์ในพื้นที่, อธิบายความแตกต่างระหว่างทหารเรือกับทหารบก มีความแตกต่างกันเช่นไร โดยเฉพาะสถานที่สำคัญในประเทศไทยและเอกลักษณ์ของความเป็นไทยคือรอยยิ้ม ให้นักเรียนแลกเปลี่ยนนำสิ่งดี กลับไปถ่ายทอดให้แก่ประเทศของตนเอง พร้อมทั้งถ่ายรูปเป็นที่ระลึกก่อนกลับ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒๙ มกราคม ๒๕๖๑